เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาข้อมูล กล่องทีวี Digital ของ Pioneer มาฝากกัน  (อ่าน 3885 ครั้ง)

ออฟไลน์ pmc

• ร้านค้าปักหมุด
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 378
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ภาส
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ถึงวันนี้ Brandname Pioneer ก็กระโดดเข้ามาเล่นระบบทีวีดิจิตอลอย่างเป็นทางการ กับเข้าเหมือนกันหลังจากปล่อยให้ของจีนคลองตลาดบ้านเรามา 3 ปีครับ มีเสารับสัญญาณแบบ Double Tuner หรือ 2เสา ที่บ้านเรานิยมติดนอกรถนะครับ สามารถใช้ได้กับวิทยุทุกยี่ห้อที่มีช่อง AV-IN หรือ HDMI มาแล้วครับ ส่วนที่จะต่อกับ วิทยุPioneer เองก็ทำได้ 2 วิธีคือ ผ่านช่อง RGB ของ Pioneer เฉพาะรุ่นที่มีช่อง RGB มานะครับ หรือ ผ่านช่อง AV-INหรือ HDMI เฉพาะรุ่นที่ไม่มี RGB นะครับ สำหรับรุ่นที่มี RGB สามารถควบคุมการทำงานผ่านระบบ Touch Screen ของ Pioneer ที่หน้าจอได้เลย ส่วนรุ่นที่ไม่มีช่อง RGB ก็สามารถควบคุมการทำงานผ่าน Remote Control ไร้สายยิงไปที่ตัวรับสัญญาณของกล่องได้ครับ กล่องนี้มีช่อง USB สมารถเล่น File MKV  Flac H.264  ได้อีกนะครับ สุดท้ายคือรองรับการอัพเดช ซอฟต์แวร์ด้ย SSU OTA หรือ USB ได้ครับ

ข้อมูลนอกเหนือจากนี้ลองเข้าไปดูเพิ่มได้ที่ Pioneer-Thailand.co.th ได้เลย