เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แค่ 6 เดือน แอร์มีกลิ่นเหม็นเหมือนรถเก่า  (อ่าน 3789 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อมดๅ1201

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 487
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: หนองบัวลำภู
  • ชื่อเล่น: ทิ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ท่านใดเคยแก้ปัญหาแอร์มีกลิ่นเหม็นอับเหมือนรถเก่า ด้วยตนเองบ้าง..ช่วยแชร์หน่อย

ออฟไลน์ Nine.T

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 889
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: T
ใช้วิธีที่ก่อนจะถึงที่หมายซัก 1 ก.ม. ก็ให้ปิดตัวปรับความเย็นเหลือแต่พัดลมอย่างเดียวปรับให้แรงหน่อยจะได้ช่วยไล่ความชื้นในตัว Blower ออกไปครับจะช่วยลดกลิ่นอับต่างๆที่เกิดจากแอร์ได้ครับ ลองดูครับ   :emo_102:

ออฟไลน์ vp3

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 227
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ae
ถามการจอดรถของ จขกท. พื้นที่จอดเป็นที่ลาดเอียงรือเปล่าครับ  ถ้าเอียงมีปัญหากลิ่นแน่นอนครับ  ต้องจอดในพื้นที่เรียบๆ เพราะแฟนน้องที่ทำงานรถใหม่เเต่มีกลิ่นเหม็น แก้ยังไงก็ไม่หาย เข้าศุนย์เป็นสิบครั้งก็ไม่หาย (0 เค้าล้างเเอร์ เปลี่ยนน้ำยา แล้วก็เอารถไปตากแดด)สุดท้ายถามไปถามมา ที่จอดรถที่ทำงานน้อง เป็นพื้นที่เอียง ถึงบางอ้อ แค่นั้นแหละ
รองดูนะครับ ... จอดพื้นที่เรียบดู ถ้าไมหายก็ต้องหาช่างอีกตามเคย..

ออฟไลน์ nickhayabuza

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1006
 :emo_008: ผมก็เป็นครับไม่ต้องห่วง เรื่องปกติ มันจะเหม็นก็ตอนสตาร์ทรถน่ะครับ ขับไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หาย แต่ขออย่าใช้น้ำหอมในรถแล้วกัน ก่อนจะจอดหรือถึงที่หมาย ก็ปิดความเย็นแอร์แล้ว เร่งแอร์แรงๆ ไล่ควาชื้นนะครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ ต้น

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 728
  • พลังน้ำใจ : 7
มีหนูตายในช่องแอร์หรือป่าวครับ ลองส่องๆดูนะคับ

ออฟไลน์ Mr.Tee

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 215
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Mr.Tee
ขับมา 8 เดือน แล้วครับ ยังไม่พบปัญหาครับ ลองเข้าศูนย์เช็คดูครับ  :-X

ออฟไลน์ พ่อมดๅ1201

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 487
  • จังหวัด: หนองบัวลำภู
  • ชื่อเล่น: ทิ
ไม่เลยครับ เป็นกลิ่นสนิมเหล็ก คันก่อนเคยเป็นไปล้างแผงแอร์ถึงหายแต่ก็นามมากถึงเป็น แต่คันนี้เป็นเร็วมาก