เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ของแถมฟิล์มเลือกยี่ห้อไหนกันครับ  (อ่าน 5181 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pa_nich

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 996
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต้อง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมจองรถได้ฟิล์มแถมหลายยี่ห้อเลย Lamina 3M Hicool อยากรู้ว่าจะเอายี่ห้อไหนดีครับที่ไม่ค่อยมีปัญหาอ่ะครับ

ออฟไลน์ Valture

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 674
  • ชื่อเล่น: hmoo
Re: ของแถมฟิล์มเลือกยี่ห้อไหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2014, 16:10:41 »
ไฮคูลน่าจะปัญหาเยอะสุดนะครับ รองลงมาก็สามเอ็ม จากที่เจอกระทู้บ่อยๆ ของผมเจอปัญหาโดยตรงกับฟิล์มไฮคูลรุ่น R65 ติดมาได้ 1เดือนพอดี อยากเคลมทั้งคันกาวเยิ้ม เป็นคราบกาวเกือบทุกบาน คงเพราะจอดตากแดดตลอด เคลมก็ไม่ได้ทำใบรับประกันหาย ทางร้านก็ไม่รับเคลม เสียเงินอีกรอบ

ออฟไลน์ Nine.T

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 889
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: T
Re: ของแถมฟิล์มเลือกยี่ห้อไหนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2014, 17:45:56 »
ใช้ Lamina  มา 2 คันแล้วคันแรก 10 ปีแล้วยัง OK อยู่ครับไม่เจอปัญหาอะไรครับ แต่อาจเนื่องจากเวลาจอดไม่ค่อยตากแดดนะครับ คันนี้ทาง Sell ถามจะเอา 3M หรือ lamina ตอบแบบคิดนิดเดียวว่าเอา Lamina ครับ   :emo_051:

ออฟไลน์ Peth

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 872
  • ชื่อเล่น: พีท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ส.ค. 2014, 17:22:40 »
เลือกฟิล์มเข้ม 40/60 ลามิน่ามาครับ บานหน้ารุ่น POP35BKSRPS รอบคัน POP20RBBSRPS ฟิล์มกันร้อนดีกลางวันเจอแดดแรงๆก็ไม่รู้สึกอบอ้าว ไม่มืดมากขับง่ายทั้งกลางวันกลางคืน ถือว่าคุณภาพดีนะครับสำหรับฟิล์มแถม

ออฟไลน์ pitty.poring

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1144
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2014, 21:46:11 »
3M