เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องทีวี Digital+กล่องWIFI + จอเพดาน+Pioneer 8650BT+Alpine S920+Kenwood9350bT+  (อ่าน 30280 ครั้ง)

ออฟไลน์ pmc

• ร้านค้าปักหมุด
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 378
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ภาส
    • รางวัลและกิจกรรม

วันนี้เอามาให้ดูอีก 2 คัน

คันแรก โตโยต้าแกรนเวีย ใส่ฟร้อนโตโยต้าแท้ มาเพิ่มจอเพดาน 14 นิ้ว และ กล้องหลังครับ

อีกคันเป็น Suzuki Ertiga ใส่ฟร้อนDVD แถมมาจากศูนย์ วันนี้มาเพิ่มจอเพดาน10 นิ้วครับ

ร้านปิด 12-15 เมษายน และ เปิด 16 เมษายนครับ

ออฟไลน์ pmc

Mobilio ป้ายแดง วิ่งมา 115 กิโล แวะมาใส่จอใหม่

จัด Kenwood 4150BT รุ่นใหม่ล่าสุดมี Navi Garmin

USB เดิมใช้ได้

เล่น File MP4 จาก USB ได้

มี HDMI ต่อ Mirror link Smart Phone ขึ้นจอได้

ต่อกล้องหลังได้

ออฟไลน์ pmc

จากการที่ interface canbus พัฒนาจนลองรับกล้อง360 องศาได้ครบเหมือนเดิม 100% ไม่มีอะไรแตกต่างจากของเดิม Xtrail เลยสามารถมีทางเลือกที่จะอัพเกรดเครื่องเสียงได้อีกหลากหลายโดยเลือก สินค้าที่มี Brand ต่างๆได้ตามชอบ ไม่ได้ถูกจำกัดทางเลือกอีกต่อไป รถคันตัวอย่างที่เอามาให้เพื่อนๆสมาชิคดู คันนี้ เป็นรุ่น 2.0 Navi ครับ

เริ่มจาก ติดตั้งระบบ interfade canbus 2 กล่องพ่วงกันครับ กล่องแรกทำหน้าที่คุมระบบเสียงที่พวงมาลัย คือ เพิ่มเสียง ลดเสียง เปลียนเพลง เปลี่ยน source รับสาย วางสายโทรนศัพย์ ส่วนกล่องที่ 2 ทำหน้าที่ควบคุมการทำงานของกล้อง 360 องศาให้เหมือนระบบเดิมติดรถยนต์มา 100% โดยการเลือกดูกล้องทำได้ง่ายมาก คือกดที่ปุ๋ม Enter ของรถได้เลย ไม่ต้องทำสวิทกล้องแยกเพิ่มออกมาอีกครับ และ ไม่จำเป็นต้องต่อวิทยุเดิมพ่วงไว้ครับ

การติดตั้งระบบปลั๊กไฟ ปลั๊กลำโพง ปลั๊กเสาวิทยุ ใช้ปลั๊กตรงรุ่นทั้งหมด
ไม่ต้องตัดปลั๊กเดิมครับ หมายความว่าอนาคตกลับสภาพเดิมได้ตามปกติ

คราวนี้มาดูการทำงานของกล้องกันนะครับ
กล้องหน้า+กล้องรอบคัน ของ Pioneer 8750BT

เปรียบเทียบของเดิมติดรถยนต์

กล้องหน้า+กล้องซ้าย ของ Pioneer 8750BT

เปรียบเทียบของเดิมติดรถยนต์

กล้องหลัง + กล้องรอบคันของPioneer

เปรียบเทียบของเดิม

กล้องหลัง+ กล้องซ้าย

เปรียบเทียบของเดิม

จะเห็นว่าระบบกล้องเดิมลองรับสมบูรณ์แบบครับ นอกจากนั้นเราก็ต่อทีวีจูนเนอร์ดิจิตอลของ Zeason Speed Loxley เข้าไปได้อีกกับ Pioneer เลย

ดูทีวีดิจิตอลได้เลย สำหรับ Zeason Speed ลองรับความเร็วที่ 140 Km/hr

นอกจากนั้น Pioneer 8750Bt ยังสามารถเอา app ต่างๆจากโทรศัพย์ขึ้นจอได้
เช่น Google map

หรือดู Youtube

เป็นอันเรียบร้อยครับ

นอกจากนั้นเราสมารถเล่น External HD ขนาด 500g ขึ้นจอ pioneer ได้เลย file ที่อ่านได้คือ MP4 MKV AVI Divx ครับ

ออฟไลน์ pmc

็HOnda Freed มีจอหน้าแล้ววันนี้แวะมาเพิ่มจอแขวนหมอนสีดำ ขนาด 9 นิ้ว 2 จอด้านหลัง ขอบคุณครับที่ไว้วางใจร้านเครื่องเสียง PMC 084 464 4141

ออฟไลน์ pmc

ผลงานปลดlock HRV-E คันที่ 43โดยใช้ปลั๊กตรงรุ่น ไม่หมดประกันใช้เวลาทำ 10 นาที เองครับ นั่งรอได้เลย ปลดแล้วเอา Smart phone ขึ้นจอได้ตอนขับรถ และเล่นหนังจาก External HD ผ่าน USB ได้เลยครับ ขอบคุณที่ไว้วางใจร้านเครื่องเสียง PMC และทางร้านมีสาย HDMI คุณภาพ ระดับ HD สำหรับต่อภาพจากโทรศัพย์ขึ้นจอขายด้วยเลยนะครับ 084 464 4141

ผลงานติดตั้ง captiva คันที่ 111 คันนี้ติดตั้งจากร้านอื่นมาครับและวันนี้แวะมาแก้ไขงานติดตั้ง จากร้านอื่นมา เริ่มจากแก้งานปิดช่องว่างของหน้ากากกับจอภาพด้านบน และ แก้ไขงานหน้ากากจอเดิมด้านล่างให้สวยงามกว่าของเดิม ดูรูปแรกก่อนแก้งานจุดที่วงกลมไว้ ทั้งหมด และ รูปที่ 2 หลังแก้งานเสร็จสวยงามกว่าเดิมครับ ขอบคุณที่ไว้วางใจร้านเครื่องเสียง PMC 084 464 4141

รูปที่ติดตั้งจากร้านอื่นมา จะเห็นช่องโหว่ระหว่างวิทยุ มองทะลุเห็นห้องเครื่องด้านใน

ทางร้าน PMC ได้ทำการแก้ไขงานติดตั้งใหม่ ปิดช่องว่าง และแก้งานจอแสดงผลใหม่

ออฟไลน์ pmc

CIVIC FB ลูกค้าประจำมาไกลจากจังหวัด สตูล คันนี้ติดวิทยุ Pioneer 8550BT ไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว วันนี้แวะมาเพิ่ม TV Digital Concept และ เพิ่ม สาย HDMI ทำ mirror link smart phone ขึ้นจอ pioneer ครับ ขอบคุณที่ไว้วางใจเป็นอย่างดีเสมอมา 084 464 4141

HRV คันที่ 46 มาจากต่างจังหวัดแวะมาปลด lock หน้าจอ แบบใช้ปลั๊กตรงรุ่น HRV ไม่ต้องตัดต่อสายไฟครับ ไม่หมดประกันครับ ปลดlock แล้วเอาภาพจากโทรศัพย์มือถือขึ้นจอได้เลย ผ่านสาย HDMI ( สาย HDMI คุณภาพระดับ HD ทางร้านเรามีจำหน่ายด้วยเลยครับ )  และสามารถดูหนังจาก External HD ได้อีกครับ file MP4 ขนาด 360p ครับ ขอบคุณที่ไว้วางใจร้านเครื่องเสียงPMC 084 464 4141