เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทำดูผมว่าคุณทำได้กับการป้องกันสีถลอก ตรงประตูหลังครับ  (อ่าน 8082 ครั้ง)

ออฟไลน์ touchnavy

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 610
  • พลังน้ำใจ : 6
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 :)สวัสดีครับ  Livina Club ทุกๆท่าน วันนี้ว่างจัดเลยเดินหาซื้อสติกเกอร์เคฟล่ามาติดตรงที่คิดว่าถ้าปล่อยใว้เละแน่ :( ตรงนี้ครับ

เอาละเรามาเริ่มกันเลยได้สติกเกอร์มาแล้ว เตรียมกรรไกร ตลับเมตร ฟ๊อกกี้ฉีดน้ำและไดร์เป่าผม(อันนี้ขโมยแม่บ้านมา  >:D ) จัดการดึงเบาๆเอาพลาสติกดำออกก่อน(เอาออกได้ครับเป็นคลิบเล็กๆอยู่4ตัวไม่ต้องออกแรงมาและไม่ได้ติดกาวอะไร) จากนั้นวัดขนาดกันเลยตามรูปครับ ยาว70ซม.กว้าง24ซม.(ผมเอากว้างเผื่อยาวลงไปด้านในด้วยเลย)

แล้วอย่าลืมเจาะช่องสำหรับตัวล๊อกประตูด้วยนะครับ :-\

OKเมื่อพร้อมแล้วเรามาติดกันเลย ^-^ ก่อนอื่นฉีนน้ำก่อนทั้งที่สติกเกอร์และพื้นผิวที่เราจะติด :)(เพื่อไม่ให้สติกเกอร์ติดทันที่ที่แปะเราจะได้ขยับได้ :))

จากนั้นรีดให้เข้ารูปตามรอยเว้าโค้งของพื้นผิว ถ้ามีไดร์เป่าผมให้ความร้อนช่วยสติกเกอร์จะอ่อนตัวจะเข้ารูปได้ดี  :) แต่งานนี้ไดร์เป่าที่ขโมยเมียดันเสียซะงั้น  O0 ไม่เป็นไรรีดสดเอาเลยละกัน ผลจึงออกมาแบบที่เห็น เข้ารูปดีแต่ยังดูไม่เรียบร้อยเท่ามีไดร์เป่าผมครับ :P

อะเคตัดแต่งส่วนที่เกินแล้วที่นี้เอาพลาสติกประกอบเข้าที่เดิมเป็นอันเสร็จ :D

โอเสร็จแล้วยังเหลือสติกเกอร์พอติดได้อีกคันพอดีเลย >:D

สรุปว่างานนี้ จ่ายค่า สติกเกอร์ ไป80 บาทค่าแรงฟรี  ;D คุมค่ากับเงิน80บาทป้องกันรอยขีดข่วนกันสีถลอกได้ดีครับ  :))
ท่านอื่นอาจใช้สติกเกอร์ลายอื่นๆได้นะครับ :emo_051:
ลองทำดูแล้วคุณจะรู้ว่าคุณก็ทำได้ TOUCH...NAVY

ออฟไลน์ Mr.Tee

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 215
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Mr.Tee

ออฟไลน์ brassygirl

• สมาชิก ID: 314
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: dd
ว้าววววว กำลังต้องการพอดีเลยค่ะ แต่มีคำถามนิดนึงว่า ถ้าลอกออกแล้วสีจริงจะเป็นรอยมั้ยคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ เป็นประโยชน์มั่ก ๆๆๆ  :) :-* :emo_103:

ออฟไลน์ Nissan Livina 2014

• Administrator
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Nissan Livina 2014
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะมองเห็นรูปภาพ

ออฟไลน์ touchnavy

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 610
ว้าววววว กำลังต้องการพอดีเลยค่ะ แต่มีคำถามนิดนึงว่า ถ้าลอกออกแล้วสีจริงจะเป็นรอยมั้ยคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ เป็นประโยชน์มั่ก ๆๆๆ  :) :-* :emo_103:
ลอออกไม่ติดสีครับจะมีก็แค่รอยกาวที่ติดอยู่เช็ดออกได้ด้วยน้ำยาขัดสีทั่วๆไปครับ(เพราะผมลอกออกมาแปะใหม่โดยใช่ไดร์เป่าผมช่วยแล้วครับ :emo_051:)

ออฟไลน์ namwarn za

• สมาชิก ID: 429
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: namwarn
ได้รถมาแล้วจะลองทำดูนะค่ะ
 ไอเดียบรรเจิดค่ะ

ออฟไลน์ Jerds

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 521
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เจิด
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ได้รถมาแล้วจะลองทำดูนะค่ะ
 ไอเดียบรรเจิดค่ะ
คุณหวาน ไม่ใช่ไอเดียผมครับ DIY ของ คุณ Touchnavy ครับ.... :emo_090: :emo_090: ขำๆนะครับ...

ออฟไลน์ winuss

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 366
  • ชื่อเล่น: นัส

ออฟไลน์ KomThanu

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 761

ออฟไลน์ Micina

• *
  • สมาชิก ID: 469
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Mic
ชอบครับ..กำลังหาทางอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ noonoi

• *
  • สมาชิก ID: 355
  • ชื่อเล่น: หนู
หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

ออฟไลน์ thepunn

• สมาชิก ID: 997
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: thepunn
:)สวัสดีครับ  Livina Club ทุกๆท่าน วันนี้ว่างจัดเลยเดินหาซื้อสติกเกอร์เคฟล่ามาติดตรงที่คิดว่าถ้าปล่อยใว้เละแน่ :( ตรงนี้ครับ

เอาละเรามาเริ่มกันเลยได้สติกเกอร์มาแล้ว เตรียมกรรไกร ตลับเมตร ฟ๊อกกี้ฉีดน้ำและไดร์เป่าผม(อันนี้ขโมยแม่บ้านมา  >:D ) จัดการดึงเบาๆเอาพลาสติกดำออกก่อน(เอาออกได้ครับเป็นคลิบเล็กๆอยู่4ตัวไม่ต้องออกแรงมาและไม่ได้ติดกาวอะไร) จากนั้นวัดขนาดกันเลยตามรูปครับ ยาว70ซม.กว้าง24ซม.(ผมเอากว้างเผื่อยาวลงไปด้านในด้วยเลย)

แล้วอย่าลืมเจาะช่องสำหรับตัวล๊อกประตูด้วยนะครับ :-\

OKเมื่อพร้อมแล้วเรามาติดกันเลย ^-^ ก่อนอื่นฉีนน้ำก่อนทั้งที่สติกเกอร์และพื้นผิวที่เราจะติด :)(เพื่อไม่ให้สติกเกอร์ติดทันที่ที่แปะเราจะได้ขยับได้ :))

จากนั้นรีดให้เข้ารูปตามรอยเว้าโค้งของพื้นผิว ถ้ามีไดร์เป่าผมให้ความร้อนช่วยสติกเกอร์จะอ่อนตัวจะเข้ารูปได้ดี  :) แต่งานนี้ไดร์เป่าที่ขโมยเมียดันเสียซะงั้น  O0 ไม่เป็นไรรีดสดเอาเลยละกัน ผลจึงออกมาแบบที่เห็น เข้ารูปดีแต่ยังดูไม่เรียบร้อยเท่ามีไดร์เป่าผมครับ :P

อะเคตัดแต่งส่วนที่เกินแล้วที่นี้เอาพลาสติกประกอบเข้าที่เดิมเป็นอันเสร็จ :D

โอเสร็จแล้วยังเหลือสติกเกอร์พอติดได้อีกคันพอดีเลย >:D

สรุปว่างานนี้ จ่ายค่า สติกเกอร์ ไป80 บาทค่าแรงฟรี  ;D คุมค่ากับเงิน80บาทป้องกันรอยขีดข่วนกันสีถลอกได้ดีครับ  :))
ท่านอื่นอาจใช้สติกเกอร์ลายอื่นๆได้นะครับ :emo_051:
ลองทำดูแล้วคุณจะรู้ว่าคุณก็ทำได้ TOUCH...NAVY

:emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ tonmaple

• *
  • สมาชิก ID: 1151
  • ชื่อเล่น: ต้น

ออฟไลน์ pop7

• *
  • สมาชิก ID: 374
  • ชื่อเล่น: pop
สติ๊กเกอร์ซื้อที่ไหน ถูกจัง และควรซื้อเป็นแบบไหน
 :-\ :-\ :-\