เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขเบื้องต้นประตูหลังที่ต้องปิดแรงๆให้สัญญาณไฟแดงเตือนประตูดับ  (อ่าน 5735 ครั้ง)

ออฟไลน์ touchnavy

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 610
  • พลังน้ำใจ : 6
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รับรถมาเมื่อวานครับดูที่ประตูหลังก่อนเลย ปราฎว่า :o :oเป็นเหมื่อนกันครับ กลับมาถึงบ้านเลย เปิดออกดูว่าเพราะเหตุใด :-X :-X เท่าที่ดูมีปัญหาที่ตัวนี้ครับ :(
มันกดลงไปไม่ถึงจุดส่งสัญญาณว่าปิดแล้ว และแก้ไขไม่ได้เพราะไม่สามารถขยับมันได้ :blank:ผมเลยไปดูอีกตัวคือตัวนี้ :(

รูปนี้แกะพลาสติกดำๆที่ครอบออกแล้วหลังจากไขน็อตสองตัวออกก็พบว่าไม่สามรถขยับตัวมันให้ถอยออกมารับกับตัวสวิตที่ประตูได้อีกเพราะโรงงานจะรูแบบเปเปอร์เมื่อไขน๊อต มันจะกลับเข้าที่เดิมทุกครั้ง :emo_023:
ทีนี่เราจะทำไงกันดีละ  O0ด้วยความมือบอนและอดไม่ได้ที่จะทำให้มันหาย :( หลังจากพิจรณาแล้วผมเลยตัดสินใจ  :emo_104: ถอดสลัดล็อกตัวที่สองมันออกมาเลย :)) แล้วจัดการเชื่อมพอกให้สลักมันหนาขึ้น  :)) :))

จากนั้นเจียรแต่งปัดเงาที่จารบีกับสนิมแล้วนำกลับไปประกอบเข้าที่เดิม >:Dปราฎดว่าหายสนิท :emo_051:ปล่อยประตูปิดตามปกติแล้วกดปุ่มล็อกสามารถล็อกได้โดยไม่ต้องออกแรงมากเหมือนก่อนครับ :emo_051:

หมายเหตุ***** :) :) ห้ามทำเองโดยไม่มีความชำนาญด้านช่างทางที่ดีให้ช่างที่มีความชำนาญทำหรือศูนย์ทำให้จะดีกว่าที่ผมกล้าทำเพราะเป็นช่างอยู่แล้วและสอบถามแล้วว่าอะไหล่ตัวนี้มีเปลี่ยนในราคาที่สู้ได้หากเกิดข้อผิดพลาดครับ
:) :) :)

ออฟไลน์ brassygirl

• สมาชิก ID: 314
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: dd
วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์เพื่อติดตั้งเซ็ทแพ็คเกจ 6 รายการเลยให้ช่างตรวจเช็คเรื่องปิดประตูหลังแรงๆ ให้ แฟนรับรถมาตอนเย็นบอกว่า หายแล้วนะคะ ไม่รู้ช่างทำตรงไหน อย่างไรบ้าง เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะเทสดูอีกทีค่ะ ว่าหายจริง ๆ หรือเปล่า   :-*

ออฟไลน์ Tai_ssk

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 569
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Tai

ออฟไลน์ Jerds

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 521
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เจิด

ออฟไลน์ Tai_ssk

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 569
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Tai
เชื่อมพอกให้โตกว่าเดิมเท่าไหร่ กี่มิลลิเมตรครับ ลองเอาเทปพันสายไฟพันแล้วลองปิดดูก็ยังเป็นเหมือนเดิม สงสัยต้องเชื่อมพอก  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ OranOranOran

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 621
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โอฬาร
รับรถมาเมื่อวานครับดูที่ประตูหลังก่อนเลย ปราฎว่า :o :oเป็นเหมื่อนกันครับ กลับมาถึงบ้านเลย เปิดออกดูว่าเพราะเหตุใด :-X :-X เท่าที่ดูมีปัญหาที่ตัวนี้ครับ :(
มันกดลงไปไม่ถึงจุดส่งสัญญาณว่าปิดแล้ว และแก้ไขไม่ได้เพราะไม่สามารถขยับมันได้ :blank:ผมเลยไปดูอีกตัวคือตัวนี้ :(

รูปนี้แกะพลาสติกดำๆที่ครอบออกแล้วหลังจากไขน็อตสองตัวออกก็พบว่าไม่สามรถขยับตัวมันให้ถอยออกมารับกับตัวสวิตที่ประตูได้อีกเพราะโรงงานจะรูแบบเปเปอร์เมื่อไขน๊อต มันจะกลับเข้าที่เดิมทุกครั้ง :emo_023:
ทีนี่เราจะทำไงกันดีละ  O0ด้วยความมือบอนและอดไม่ได้ที่จะทำให้มันหาย :( หลังจากพิจรณาแล้วผมเลยตัดสินใจ  :emo_104: ถอดสลัดล็อกตัวที่สองมันออกมาเลย :)) แล้วจัดการเชื่อมพอกให้สลักมันหนาขึ้น  :)) :))

จากนั้นเจียรแต่งปัดเงาที่จารบีกับสนิมแล้วนำกลับไปประกอบเข้าที่เดิม >:Dปราฎดว่าหายสนิท :emo_051:ปล่อยประตูปิดตามปกติแล้วกดปุ่มล็อกสามารถล็อกได้โดยไม่ต้องออกแรงมากเหมือนก่อนครับ :emo_051:

หมายเหตุ***** :) :) ห้ามทำเองโดยไม่มีความชำนาญด้านช่างทางที่ดีให้ช่างที่มีความชำนาญทำหรือศูนย์ทำให้จะดีกว่าที่ผมกล้าทำเพราะเป็นช่างอยู่แล้วและสอบถามแล้วว่าอะไหล่ตัวนี้มีเปลี่ยนในราคาที่สู้ได้หากเกิดข้อผิดพลาดครับ
:) :) :)
พลาสติกดำที่ปิดตัวยึดแกะออกยังไงครับ งัดขึ้นมาได้เลยใช่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Nine.T

• สมาชิก ID: 889
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: T
งัดขึ้นมาได้เลยครับแต่ทางที่ดีควรมีผ้ารองไว้ที่ตัวถังกันรอยนะครับ